PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Google Adsense Thử Nghiệm Giao Diện Mới Có Tích Hợp Thêm Công Cụ Analytics

chucitdlu
11-11-2010, 10:12 AM
Đúng là Google! Mọi sự thay đổi đều thu hút được sự chú ý của giới truyền thông. Hơn thế nữa, sự thay đổi của mạng chia sẻ lợi nhuận Google Adsense cũng luôn là tâm điểm của cộng động webmaster và blogger trên toàn thế giới. Tuy nhiên, cũng như mọi lần các thay đổi và các tính năng mới dạng Beta luôn dành cho các blogger lớn tại các quốc gia phát triển và chỉ khi nào được công bố đại trà thì Việt Nam ta mới được thưởng thức.

Theo thông báo của Google sáng nay thì lần thay đổi này mang tính bước ngoặt bởi giao diện quản trị của Google Adsense sẽ thay đổi hoàn toàn. Thoạt nhìn chúng ta sẽ nghĩ là giao diện của Google Analytics hơn là Adsense. Tuy nhiên, đó là giao diện mới của Adsense và hiện đang chạy thử Beta!

Giao diện mới này theo Google sẽ mang lại cho bạn nhiều lợi ích:

Giúp bạn có cái nhìn toàn diện và giúp bạn có những quyết định đúng đắn liên quan đến cách tối ưu quảng cáo adsense trên blog của mình.

Giao diện mới sẽ bao gồm các báo cáo chi tiết giúp bạn biết được traffic theo khu vực địa lý, thu nhập bạn kiếm được từ các vị trí đặt adsense và tỷ lệ bid của các vị trí đó ra sao.

Dưới đây là hình ảnh trong phiên bản mới để các bạn tiện theo dõi. Vì tính năng này chưa mở nên blogviet xin chia sẻ hình ảnh mà Google chia sẻ trên Adsense Blog:
http://cdn.eblogviet.com/wp-content/uploads/2009/11/adsense_beta_admin-500x235.png

adsense beta admin 500x235 Google Adsense Thử Nghiệm Giao Diện Mới Có Tích Hợp Thêm Công Cụ Analytics

Cho phép bạn kiểm soát quảng cáo trên các site của mình.

Google cũng đang cải tiến công cụ Ad Review Center để giúp các bạn dễ dàng kiểm soát các quảng cáo adsense trên site của mình và dễ dàng duyệt hay từ chối các quảng cáo mà bạn không thích.

Giúp quản lý tài khoản hiệu quả hơn.

Với giao diện mới này thì các blogger có thể sẽ dễ dàng hơn trong việc quản lý các tác vụ trong tài khoản adsense vì mọi tab đều được hiển thị ra bên ngoài. Tuy nhiên, blogviet không dám chắc là sẽ dễ dàng hơn bởi mình chưa được sử dụng nên chỉ có thể nói theo cách của Google mà thôi. Đó là lý do mình dùng từ “có thể”.

Có một điều mà mình dám chắc là sẽ thích đó là khả năng kiểm soát các vùng quảng cáo, thống kê chi tiết thu nhập cho từng vùng và tỷ lệ bid vì như thế sẽ giúp mình biết vùng nào hiệu quả và vùng nào không hiệu quả để biết cách tối ưu.

Khi nào Google mở cửa tính năng này cho tất cả, mình sẽ cập nhật chi tiết hơn.

Theo Google Adsense Blog

sanphamtot77
07-08-2013, 03:07 PM
Vchtyt4346867978089058348

miokito145
17-11-2013, 02:18 PM
ôi, lại phải nghiên cứu thêm 1 tool nữa, phức tạp quá đi mất

toiyeucongnghe
19-09-2014, 10:10 AM
đến bay giờ thì giao diện mới của google adsense vẫn làm mình rối 1 số chỗ đó thớt ak

backlong
25-05-2015, 11:38 AM
Có thêm công cụ phân tích như vậy đảm bảo được việc tối đa hiệu suất CTR thu nhập từ quảng cáo , 1 tool rất hay :D.

novuhoa326
19-11-2015, 09:40 AM
tks chủ thớt

nguyenlongkn
07-06-2016, 11:14 AM
o không thể bỏ qua khi mua FLC Star Tower (http://hivietnam.org.vn/threads/nhung-ly-do-khong-the-bo-qua-khi-mua-flc-star-tower.25754/)

chutichht
08-07-2016, 11:00 PM
Giao diện mới coogn nhận đẹp vs dễ dừng hơn trước nhiều :D

dgnt
16-07-2016, 09:57 PM
Mình vẫn chưa đăng kí được adsense

Trịnh Xuân Thàn
04-08-2016, 03:19 PM
Google liên tục đổi mới Search Ads giờ là Adsense nữa

dangdang
19-08-2016, 10:09 AM
cám ơn chủ thớt