PDA

Xem phiên bản đầy đủ : "Vọc" Google+ khi chưa có thư mời

quanghung2303
06-07-2011, 12:45 AM
Vài mẹo cho những ai muốn "vọc" mạng xã hội Google+ vào thời điểm chưa có thư mời.

Nếu đang sở hữu một tài khoản Google mà vẫn chưa nhận được thư mời (invite) tham gia mạng xã hội Google+ thì bạn cũng đừng sốt ruột. Do hệ thống đang bị quá tải nên Google hiện chỉ cho những người đã nhận được giấy mời tham gia thử nghiệm. Tuy nhiên, bạn vẫn có thể “lượn một vòng” quanh mạng xã hội này mà không cần đến "giấy thông hành" của Google.

1. Người dùng Google+ được quyền chọn để các bài viết của mình hiển thị rộng rãi (chế độ public). Do đó, khi bạn đăng một bài viết trên Google+ và chọn chế độ này, người khác sẽ xem được bài viết này hiển thị như thế nào trong Google+. Google hiện đang lập chỉ mục cho các bài đăng trong chế độ public và đến khi hoàn thành, mọi người đều có thể xem được chúng bằng cách sau:

- Tại trang nhà Google, bạn gõ cú pháp "site:plus.google.com post" vào hộp tìm kiếm và nhấn Enter. Cú pháp này sẽ tìm kiếm mọi bài đăng (post) trong Google+. Nếu muốn tìm kiếm các bài đăng về một chủ đề cụ thể, bạn thay từ khóa chủ đề đó vào vị trí tương ứng trong hộp tìm kiếm. Chẳng hạn muốn xem chủ đề Windows 8 thì gõ "site:plus.google.com windows 8"

http://BMTvn.com/attachment.php?attachmentid=6985&d=1309865582&thumb=1 (http://BMTvn.com/attachment.php?attachmentid=6985&d=1309865582)
Tìm các bài viết về Windows 8 đăng trong Google+

Tiếp theo, bạn nhấn vào một trong các liên kết hiển thị trong trang kết quả để thâm nhập vào trang Google+ của thành viên tương ứng. Tại đây, bạn nhấp vào tên thành viên để có thể xem các bài viết, các Circle (các nhóm được tập hợp trong biểu tượng hình tròn), nghiên cứu hồ sơ của người này, tiến hành tìm người khác và âm thầm theo dõi xem mạng xã hội của Google có gì thú vị cho đến khi chính thức nhận được thư mời.

http://BMTvn.com/attachment.php?attachmentid=6986&d=1309865585&thumb=1 (http://BMTvn.com/attachment.php?attachmentid=6986&d=1309865585)
Vào trang Google+ của thành viên có tên Brian Jones

2. Những người đã gia nhập Google+ hãy thử cách dưới đây để mời bạn bè cùng tham gia:

- Tạo một Circle mới với tên tùy thích, rồi nhập vào Circle này địa chỉ email của những người muốn mời tham gia Google+. Việc tiếp theo cần làm là tạo một bài đăng dạng cập nhật tình trạng của mình trên Google+ (được gọi là Share), chẳng hạn Mời mọi người gia nhập, sau đó dán địa chỉ Gmail của bạn bè muốn mời vào hộp add people (thêm người) cạnh biểu tượng +1 và các đường dẫn bình luận.

- Bạn bè sẽ nhận được thư thông báo về tình hình cập nhật trạng thái Google+ của bạn cùng với một đường dẫn "Tìm hiểu thêm về Google +". Sau khi nhấp vào đường dẫn này, họ sẽ được chuyển đến bài viết của bạn, kèm theo đó là một nút gia nhập (Join) Google+.

Trích từ: "Vọc" Google+ khi chưa có thư mời (http://BMTvn.com/showthread.php?20367-quot-Voc-quot-Google-khi-chua-co-thu-moi#ixzz1RFoai4lB)

waleed030
07-04-2015, 03:03 PM
- Bạn có quyền kiểm soát những ai được phép xem nội dung bạn khởi tạo trong luồng. Khi bạn chia sẻ một nội dung, bạn có thể xác định chính xác những ai bạn muốn gửi nội dung đó bằng cách chỉ định những người hoặc mạng kết nối cụ thể. Bạn cũng có thể chọn chia sẻ với mạng kết nối mở rộng của mình hoặc chia sẻ công khai. Khi bạn đăng công khai, những người đã thêm bạn vào một trong các mạng kết nối của họ sẽ thấy cập nhật của bạn trong luồng của họ.

nguyentruongit
11-04-2015, 04:28 PM
sao h mình đăng ký mãi mà chả thấy nó gửi mã kích hoạt về nhỉ

nguyenph0ng
12-04-2015, 09:24 AM
Với google + mình thấy chưa có lượng người dùng đông đảo như facebook cá nhân mình cũng không mấy khi đăng nhập vào lắm.

dremmee
09-05-2015, 08:51 AM
Với google + mình thấy chưa có lượng người dùng đông đảo như facebook cá nhân mình cũng không mấy khi đăng nhập vào lắm.
mình cũng giống bạn, chỉ chú tâm vào face thôi

HuynhTri
11-05-2015, 10:06 AM
G+ tốt cho website nhưng quảng bá thì ít, face vẫn đang tốt nhất

nguyentruong17
11-05-2015, 01:56 PM
Tham gia ngay các gruop cho nhanh chứ tạo vòng liên kết không ăn thua lắm đâu ^^

backlong
06-07-2015, 09:02 AM
Mình thấy cách này không khả dụng lắm bạn à! Mà cũng đừng dại mà tìm mẹo với google, không là bay xác đó anh em

hinhyeuphuong
23-09-2015, 04:14 PM
Mình không dùng g+ tại thấy ít người dùn lắm toàn fb là nhiều ak

vay tin chap
23-09-2015, 04:22 PM
mình cung không dùng g+ trước thấy cũng nhiều người dùng mà bây giờ thấy ít người dùng rồi

hctech
24-09-2015, 11:51 AM
G+ giờ mình thấy cũng tương đối nhiều người sử dụng,chỉ chưa bằng FB và 1 số MXH khác tuy nhiên để phục vụ công việc SEO website thì nó rất cần thiết

ngocmai9791
25-09-2015, 11:37 PM
nhiều cái G+ cũng hay mà

hctech
30-09-2015, 09:34 AM
Mình thấy hay được cái nó liên kết khá nhiều các site khác nhau khi chia sẻ 1 bài viết :-)

Luffy123
10-12-2015, 03:49 PM
mình cũng chưa thấy họ gửi thư về, haizzzzzzzzzz google nhiều cái thú vị quá

vanphong1308961
16-02-2016, 11:07 AM
bài viết hay nhiều kiến thức hữu ích mà từ trước tới giờ mình chưa biết

nqv90
05-04-2016, 11:37 AM
G+ dạo này ít người sử dụng hẳn đi, fb vẫn mang lại hiệu quả tốt hơn nhất là dành cho buôn bán. G+ chỉ hỗ trợ cho SEO nhưng ko quá là quan trọng

chutichht
27-07-2016, 11:04 PM
Google + giờ đây ít thấy ai chú ý nữa nhỉ