• Đăng nhập nhiều tài khoản Gmail cùng lúc

Do đặc thù công việc hay vì lý do nào đó bạn phải làm việc với nhiều tài khoản Gmail cùng lúc, việc phải đăng nhập từng tài khoản Gmail có thể làm cho bạn tốn nhiều thời gian.

Bài viết này sẽ hướng dẫn cho bạn cách đăng nhập nhiều tài khoản Gmail trên một trình duyệt duy nhất. Để thực hiện việc này bạn thực hiện theo hướng dẫn sau:

Bước 1: Truy cập địa chỉ https://www.google.com/accounts/ManageAccount bằng trình duyệt web cần dùng để thiết lập chế độ đăng nhập nhiều tài khoản Gmail. Nhập địa chỉ Email và Mật khẩu, sau đó bấm Đăng nhập.

Bước 2: Trong phần thông tin Cài đặt cá nhân, tại mục Đăng nhập nhiều tài khoản, bạn bấm chọn Chỉnh sửa.

Bước 3: Tại mục Đăng nhập nhiều tài khoản Google, chọn ô Bật - Sử dụng nhiều Tài khoản Google trên cùng một trình duyệt web và tick chọn các tùy chọn bên dưới mục này, sau đó bấm Lưu để lưu lại sự thay đổi. Bạn lưu ý đọc kỹ nội dung trong các tùy chọn này để hiểu rõ cách sử dụng tính năng đăng nhập nhiều tài khoản.

Bước 4: Thông báo Thông tin tài khoản của bạn đã được cập nhật và lưu - Quay lại xuất hiện, bạn bấm chọn Quay lại để trở lại trang quản lý tài khoản của mình.

Bước 5 : Để đăng nhập thêm tài khoản Gmail khác, bấm vào tên tài khoản ở phía trên góc phải màn hình, bấm chọn Chuyển đổi tài khoản.

Bước 6: Bấm chọn Đăng nhập vào tài khoản khác…

Bước 7: Cửa sổ đăng nhập tài khoản mới xuất hiện, nhập địa chỉ Email và Mật khẩu, sau đó bấm Đăng nhập.

Bước 8: Để chuyển đổi và sử dụng các địa chỉ Gmail khác đã đăng nhập, bấm vào tên tài khoản đang sử dụng ở phía trên góc phải màn hình, bấm Chuyển đổi tài khoản.

Bước 9: Cửa sổ mới xuất hiện hiển thị tên tài khoản Gmail bạn đang sử dụng và đã đăng nhập. Bấm chọn một tài khoản Gmail mà bạn muốn sử dụng, ngay lập tức trình duyệt sẽ hiển thị nội dung trong tài khoản Gmail đó.

Chúc bạn thành công!

BKAV
    Bản tin này đuợc lấy từ trong diễn đàn: Đăng nhập nhiều tài khoản Gmail cùng lúc Gửi bởi huupm Xem bài gốc
    Bình luận 20 Bình luận
    1. Avatar của songsongvn
      songsongvn -
      Thank bạn, ngoài cách này ra vẫn còn cách sử dung outoollôk mà
    1. Avatar của hungbds3000
      hungbds3000 -
      Bài viết hay, cám ơn bạn đã share!
    1. Avatar của oyasumynasai
      oyasumynasai -
      Quote Nguyên văn bởi songsongvn Xem bài viết
      Thank bạn, ngoài cách này ra vẫn còn cách sử dung outoollôk mà
      Chuẩn nè...nếu nói do đặc thù công việc, check mail nhiều, dùng nhiều mail thì tốt nhất là dùng out look
    1. Avatar của meocon89
      meocon89 -
      đăng nhập nhiều tài khoản gmail rất tốt cho việc seo google nữa đấy các bạn à
    1. Avatar của mrluoi1986
      mrluoi1986 -
      bài viết rất hay, cảm ơn bác chủ, vì bài viết này
    1. Avatar của proacky
      proacky -
      Bây giờ đổi giao diện mới nên dễ dàng đăng nhập bằng nhiều tài khoản hơn.
    1. Avatar của microbiz
      microbiz -
      cảm ơn bạn vì bài viết, hôm trc ko biết mình dùng cái j mà cứ mỗi lần có tin từ g+ tới là có mail. bực mình lắm bạn ạ
    1. Avatar của MrHoang2013
      MrHoang2013 -
      cảm ơn bạn vì bài viết, hôm trc ko biết mình dùng cái j mà cứ mỗi lần có tin từ g+ tới là có mail. bực mình lắm bạn ạ
      Bạn dò trong setting của google plus mà tắt nó đi, facebook cũng thế
    1. Avatar của thietbiviet02
      thietbiviet02 -
      cảm ơn bạn vì đã chia sẻ bài viết cho hnuwng người như tôi dc đọc
    1. Avatar của nhatnm
      nhatnm -
      Cái này chỉ là chuyển đổi tài khoản thôi. Chrome mới tích hợp tính năng này rồi
    1. Avatar của thanhtunghc91
      thanhtunghc91 -
      uhm vào nhiều gmail 1 lúc rất có lợi, thank thớt nhá
    1. Avatar của linhsq
      linhsq -
      Đăng nhập nhiều tài khoản rất có ích cho công việc hàng ngày. Nhưng ta cũng không nên đăng nhập quá nhiều tài khoản một lúc, như thế tốc độ load sẽ chậm đi.
    1. Avatar của nguyenph0ng
      nguyenph0ng -
      Chỉ cần chuyển đổi tài khoản người dùng là ok thôi mà , tính năng này mình cực thích trên chrome.
    1. Avatar của dremmee
      dremmee -
      cái này khá hay, mình đỡ phải mở một đống trình duyệt, mỗi trình duyệt đăng nhập 1 gmail, cảm ơn chủ thớt
    1. Avatar của nguyenph0ng
      nguyenph0ng -
      Với những bác làm kinh doanh như mình một lúc mở đến hàng chục gmail thì nhiều tab quá làm trình duyệt chậm .Tính năng này thực sự hữu ích
    1. Avatar của minhduc00
      minhduc00 -
      Do đặc thù công việc hay vì lý do nào đó bạn phải làm việc với nhiều tài khoản Gmail cùng lúc, việc phải đăng nhập từng tài khoản Gmail có thể làm cho bạn tốn nhiều thời gian.
      Bài này bây h không biết còn áp dụng được nữa không, thanks bác nhé.
    1. Avatar của chuotchit
      chuotchit -
      Thank bài viết của bạn, bình thường mình mở nhiều tài khoản thì mình mở nhiều trình duyệt nhưng chế độ ẩn
    1. Avatar của gameno1
      gameno1 -
      Cái này hay quá mình toàn phải cài đặt nhiều trình duyệt 1 lúc nên phức tạp lắm ak
    1. Avatar của game123
      game123 -
      cách này khá là hay đó bác em cũng phải thử áp dụng xem sao mới được
    1. Avatar của Gia Cong Mica
      Gia Cong Mica -
      Cảm ơn bạn đã chia sẽ nhé.
Liên kết tài trợ:

ngọc trai ngoc trai Biệt thự Vũng tàu cho thuê Biệt thự Vũng tàu Homestay Vũng Tàu thu mua laptop cũ giá cao      
Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 03:15 AM