• Ích lợi khi dùng bưởi

(CuocSongSO.Com)-Một trong những ích lợi dễ thấy ở bưởi là giúp giảm cân. Theo báo The Times of India dẫn nguồn tin từ các chuyên gia dinh dưỡng Ấn Độ, uống ít nhất 3 ly bưởi ép mỗi ngày giúp đốt cháy calo.

Ảnh: M.N

Đó là nhờ bưởi chứa các loại enzyme có tác dụng làm tan mỡ. Bưởi ngăn không cho đường cũng như tinh bột tích tụ trong cơ thể.

Mặc dù bưởi có vị chua song ăn bưởi lại có tác dụng trị tính a-xít, chất gây ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa.

Với nguồn vitamin C phong phú, bưởi giúp duy trì tính đàn hồi của động mạch, đồng thời củng cố động mạch. Riêng hợp chất pectin trong bưởi giúp giảm tích tụ chất cặn bã.

Ăn bưởi thường xuyên sẽ giúp bạn tăng cường hệ miễn dịch. Đây cũng là loại hoa quả lý tưởng cho bệnh nhân tiểu đường vì giúp giảm lượng đường trong máu.

Trước khi đi ngủ, nhâm nhi một ít bưởi sẽ giúp bạn ngủ ngon, giảm triệu chứng mất ngủ.

Thai phụ có thể giảm tình trạng giữ nước trong cơ thể cũng như chân sưng phồng bằng cách ăn bưởi.

Bạn hay bị chứng đau họng hoành hành thì hãy uống một ly bưởi tươi, qua đó giúp thông họng.

Bưởi còn chứa nhiều chất chống ô-xy hóa giúp ngừa ung thư.

Nguồn: sưu tầm
    Bản tin này đuợc lấy từ trong diễn đàn: Ích lợi khi dùng bưởi Gửi bởi Angeline Xem bài gốc
    Bình luận 8 Bình luận
    1. Avatar của Jackie_Chan
      Jackie_Chan -
      hix hix!....

vậy Bưởi này như thế nào thì tốt em ?
    1. Avatar của dragon208
      dragon208 -
      Bưởi này của ai thế ?
    1. Avatar của Angeline
      Angeline -
      Quote Nguyên văn bởi Jackie_Chan Xem bài viết
      hix hix!....

vậy Bưởi này như thế nào thì tốt em ?
      Tùy cảm nhận mỗi người.
    1. Avatar của Angeline
      Angeline -
      Quote Nguyên văn bởi dragon208 Xem bài viết
      Bưởi này của ai thế ?
      Ko phải là của bác là được rùi, ha ha. Quê xệ!
    1. Avatar của lienruby
      lienruby -
      thanks nhiều
    1. Avatar của nguoivuive6789
      nguoivuive6789 -
      ăn bưởi giúp tăng cường miễn dịch thì mình biết chứ ngừa đc ung thư và tốt cho bà mẹ mang thai thì sau khi đọc bài này mình mới biết. Cảm ơn bạn nhé!
    1. Avatar của trungsi1948
      trungsi1948 -
      tớ cũng thích bưởi, chỉ ngại lột bỏ vỏ mất thời gian
    1. Avatar của huynq0107
      huynq0107 -
      Ăn bưởi tốt mà. Mỗi tội bưởi ngon thì đắt thôi
Liên kết tài trợ:

ngọc trai ngoc trai Biệt thự Vũng tàu cho thuê Biệt thự Vũng tàu nha khoa uy tin Ho Chi Minh nha khoa tay trang rang rang su nha khoa Viet Nam
nieng rang implant chinh nha nha khoa lan anh răng sứ thẩm mỹ răng sứ zirconia rang gia veneer Trồng răng Implant
Cấy ghép Implant Trám răng Răng sứ Emax Giá làm răng sứ nha khoa Ho Chi Minh nha khoa Sai Gon      
Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 11:59 PM