View RSS Feed

ng_hang.kiwi

Đừng vô tâm anh nhé

Bầu chọn cho bài này
Này anh,em thích mưa lắm đấy.Em thích mỗi khi mưa được lang thang ngoài đường,em hứng chí dang tay ra đón mưa,để mưa táp vào mặt ướt đẫm,thấy man mát và dễ chịu.Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh đi cùng em mỗi lần mưa như thế. Em sẽ ngồi sau nhí nhố về mưa trong khi anh nhăn nhó vì mưa to.Mình sẽ dừng xe ở đâu để trú mưa anh nhé, chờ ngớt mưa lại đi tiếp, nhìn hoàng hôn đang bừng lên cuối chân trời, sau cơn mưa trời lại sáng anh nhỉ ?Em ước được cùng anh đi tiếp con đường mưa..... Này anh, em thích gió lắm đấy. Ngày gió em thích ngồi ở đâu đó thật rộng và hút gió,ngồi nghĩ miên man để gió cuốn đi những lo toan trong đầu và em lại được bay lên.Nhưng em sẽ thích hơn nếu anh rảnh và đưa em đi dọc đường đê,chỗ đó gió mát lắm,em sẽ không thấy cô đơn vì có anh đang ở rất gần.Và nếu anh bận,em chỉ cần một tin nhắn để biết"anh nhớ em,gió gợi anh nhớ đến em nhiều như là mưa vậy"........ Này anh,em thích kem lắm đấy.Kem mát lạnh nhé,tan dìu dụi trên đầu lưỡi rất ngọt ở cổ họng,ăn kem dễ chịu lắm . Em có thể ăm kem cả 4 mùa,kể cả mùa đông rét mướt,em vẫn thích cái vị lành lạnh của kem,lạnh đến tê răng. Nhưng em vẫn thích hơn nếu anh ăn kem cùng em vào mùa đông,lạnh tê răng mà anh vẫn cố ăn chỉ vì em..... Này anh , em thích mùa đông lắm đấy. Mùa đông lạnh ơi là lạnh. Trông em xấu xí trong cái áo bông to sụ, và quấn khăn thật dày như 1 con gấu bông. Lạnh thế mà vẫn thích ra đường nhé,ước một chút gió,một chút mưa,kiếm một hàng kem ngồi nhâm nhi và nhớ anh,dù chỉ là nhớ những lời ngọt ngào nhẹ như gió thoảng. Uh,cứ ngọt ngào thế đi và rồi anh chỉ cần lười biếng nắm ngủ ở nhà thôi. Em sẽ đến đánh thức anh bằng một bàn tay lạnh cóng,em sẽ phá giấc ngủ của anh để anh phải nhớ em nhiều hơn những lời ngọt ngào chứ. này anh ,em thích được ôm lắm,một cái ôm nhẹ từ đằng sau ,anh biết sao không ? vì khi đó em thấy được cảm giác an toàn được chở che ...Này anh, em thích anh lắm đấy. Em thích anh hơn cả mưa,hơn cả gió,hơn cả kem và hơn cả mùa đông đấy nhé.Nhưng hãy để cho em giữ bí mật này cho riêng em,như một bí mật nho nhỏ vậy anh nhé. Bởi em sợ một ngày anh sẽ biến mất, bởi em rất sợ sự vô tâm ,em sợ sự lạnh nhạt lắm anh biết không anh ,khi chẳng có gì là mãi mãi trong cuộc đời này thì hãy cho em một bí mật nho nhỏ để em tin anh đang đứng chờ em ở nơi cuối con đường em đang đi...được không anh?

Submit "Đừng vô tâm anh nhé" to Digg Submit "Đừng vô tâm anh nhé" to del.icio.us Submit "Đừng vô tâm anh nhé" to StumbleUpon Submit "Đừng vô tâm anh nhé" to Google

Từ khóa: Không dùng Sửa Tag
Chuyên mục
Chưa phân loại

Bình luận

1. Avatar của zulin
    Lãng mạn thế!
  2. Avatar của minhtam1122
    Rất hay!
    .....
    Cuộc Sống Đích Thực
  3. Avatar của saigonhcm
    ^^ đọc lại thấy hồn nhiên, thấy cuộc sống này thật đẹp
  4. Avatar của maimai92
    mình cũng thích ngắm mưa
Liên kết tài trợ:

ngọc trai ngoc trai Biệt thự Vũng tàu cho thuê Biệt thự Vũng tàu nha khoa uy tin Ho Chi Minh nha khoa tay trang rang rang su nha khoa Viet Nam
nieng rang implant chinh nha nha khoa lan anh răng sứ thẩm mỹ răng sứ zirconia rang gia veneer Trồng răng Implant
Cấy ghép Implant Trám răng Răng sứ Emax Giá làm răng sứ nha khoa Ho Chi Minh nha khoa Sai Gon      
Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 12:05 PM