View RSS Feed

thiennganhd

thư gửi người tôi từng yêu!

Bầu chọn cho bài này
Thế là cũng sắp noel rùi nhỉ? Nhớ năm ngoái cũng thời gian này tớ còn đang đan khăn cho cậu, không biết năm nay cậu có còn dùng nó không nhỉ? Giờ nghĩ lại sao lúc đó tớ ngốc thế? tớ có thế nói cho cậu biết tình cảm của tớ đối với cậu, nhưng không tớ đã quyết định không làm thế?
Có lẽ tớ sẽ phải hối hận vì quyết định đó, giờ thì điều đó không còn quan trọng nữa, tớ cần thời gian để cân bằng lại cuộc sống và để tớ hết yêu cậu, chỉ còn coi cậu như một người bạn bình thường. Tớ biết là sẽ rất khó nhưng tớ sẽ cố. Giờ đây, với công việc tạm bợ và chán nản hằng ngày khiến tớ cảm thấy vô cùng cô đơn, muốn tìm ai đó để tâm sự, chia sẻ, nhưng tớ chẳng tìm được ai. Bạn bè thì quá bận rộn với công việc của họ, không còn thời gian cho một đứa bạn như tớ. Và mỗi lúc như thế này tớ càng cảm thấy nhớ cậu hơn, nhớ về những kỉ niệm thời sinh viên vô tư, hồn nhiên, chẳng phải lo lắng gì.
Cũng đã gần 1 năm rùi, nhưng tớ vẫn còn nhớ như in cái cảm giác ấm áp khi được ngồi sau lưng cậu, cái cảm giác được che chở sau tấm lưng thật cao của cậu, nó làm cho tớ cảm thấy yên tâm và ấm áp. Tớ ước thời gian lúc đó có thể ngừng lại mãi mãi để tớ mãi được đắm chìm trong cảm giác hạnh phúc ấy. Nhưng người ta thường nói, hạnh phúc chỉ như một cơn gió thoảng qua, nếu tớ không biết nắm giữ thì nó sẽ vụt mất. Vậy là tớ đã để mất cậu, mất cậu thật rồi!
Đêm giao thừa năm ngoái là lúc tớ biết tớ đã không còn cơ hội để nói với cậu tình cảm của tớ nữa, tớ đã được gặp người yêu cậu, người đó không quá xinh, nhưng có lẽ người đó hợp với cậu hơn tớ! Tớ buồn lắm, nhưng vẫn phải cố tỏ ra như không có chuyện gì, không biết cậu có cảm nhận được tâm trạng lúc đó của tớ không nhỉ? Nó đau đớn lắm, tớ cố gượng cười, vì tớ biết nếu tớ bỏ về lúc đó thì mọi người sẽ phát hiện ra tình cảm của tớ dành cho cậu. Vì thế mà trong suốt mấy tiếng đồng hồ chờ giao thừa qua, tớ đã thực sự phải cố gắng, cố gắng rất nhiều để không rơi nước mắt, để giữ vững nụ cười trên môi. Tớ quyết tâm không ngồi lên xe của cậu mặc dù chân của tớ đã rất mỏi, tớ sợ phải nhớ lại cảm giác hạnh phúc khi được ngồi sau xe cậu, để rùi phải khóc nhiều hơn. Có lẽ cậu đã biết được phần nào tình cảm của tớ dành cho cậu nên cậu đã cố tránh mặt tớ. Có lẽ tớ là một cô gái luôn mạnh mẽ, vui vẻ trước mặt mọi người nhưng trong tình yêu tớ cũng chỉ là một cô gái yếu đuối mà thôi.
Thế là lần đầu tiên trong đêm giao thừa tớ phải khóc, thật may lúc đó anh tớ không có nhà, tớ khóc vì tớ thật ngốc, khóc vì tình cảm của tớ chỉ là đơn phương mà thôi. Rồi tớ quyết định đi Yên Tử cùng nhóm mình, tớ biết sẽ rất sẽ bị tổn thương khi nhìn thấy cậu tay trong tay cậu trong suốt chuyến đi, tớ đã dặn lòng mình không được quan tâm đến cậu nữa nhưng đôi mắt tớ không còn nghe theo tớ nữa rồi, đôi mắt tớ cứ theo dõi tất cả hành động của cậu, mỗi cử chỉ thân mật của cậu với người yêu là một lần tớ cảm thấy đau đớn hơn. Nhưng rồi, con tim tớ lại bị một vết đâm nặng nề hơn khi cậu hỏi tớ “không mua quà gì về à?” Thật sự lúc đó, tớ buồn lắm, tớ không ngờ cậu lại vô tâm đến thế? Ngoài người yêu cậu ra thì giờ đây một người bạn thân như tớ không còn có ý nghĩa gì với cậu nữa, cậu không hề biết gì về cảm xúc của tớ cả, tớ cảm thấy thất vọng vô cùng! Nhưng rồi tớ cũng phải chấp nhận một sự thật là cậu không còn là một người bạn thân sẵn sàng giúp đỡ tớ những lúc tớ cần nữa mà cậu đã là của riêng của một người nào đó. Từ giờ tớ không có quyền gọi cậu đi chơi bất cứ lúc nào nữa, vì giờ đây cậu còn phải giành thời gian cho cô bạn gái mới của cậu!
Rồi những ngày nghỉ tết cũng qua đi, tớ bước vào thời gian thực tập vất vả, cậu thì tiếp tục lên Hà Nội học để hoàn thành ước mơ của đi xuất khẩu lao động của cậu. Tớ mong thời gian này tớ sẽ cố vùi đầu vào công việc để quên đi cậu, nhưng khó quá cậu à! Đi đến đâu tớ cũng chỉ nhìn thấy cậu mà thui, tớ bắt gặp nụ cười, ánh mắt, hình dáng, dáng đi của cậu trong tất cả những người tớ gặp hằng ngày, có lẽ tớ nhớ cậu quá lên đi đến đâu cũng chỉ hình dung ra cậu đang ở đó mà thôi.
Rồi cái giờ phút quyết định tớ phải xa cậu thật sự cũng đã đến, thực sự khi biết ngày cậu bay tớ đã khóc rất nhiều, tớ hi vọng mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với cậu!
Giờ đây, khi mỗi đứa một phương trời, một cuộc sống khác nhau, tớ vẫn luôn cầu chúc cho cậu có thật nhiều sức khỏe, may mắn và thành công trên con đường mà cậu đã lựa chọn, dù biết rằng sẽ chẳng bao giờ tớ và cậu có thế bước cùng trên một con đường
Tớ quyết định sẽ giành một món quà bất ngờ để tặng cậu thông qua VOV giao thông, tớ không biết khi nhận được món quà này cậu có cảm thấy vui hơn không? Nhưng tớ nghĩ chỉ cần tớ vui và tình cảm của tớ là thật lòng, thì tớ biết tớ sẽ không phải hối hận khi yêu cậu!
Thời gian có lẽ sẽ giúp tớ quên đi cậu, nhưng để bắt đầu với một người mới quả là không đơn giản như tớ nghĩ, tớ có thể quen người đó, nhưng tớ chưa thể quên được cậu, tớ sợ làm người đó bị tổn thương, vì có tớ thì người đó đã đáng thương lắm rồi, một tớ phải tự lo kiếm sống và chăm sóc gia đình, tớ không đủ tự tin để đến với người đó, tớ không biết tớ có thế gánh vác được công việc gia đình hay không khi mà từ bé đến giờ tớ chưa phải khổ bao giờ, tớ không muốn trở thành gánh nặng thêm cho người đó. Vì vậy, mà tớ đã quyết định chỉ nhận người đó là anh trai, có lẽ điều này sẽ làm người đó buồn,nhưng nếu có buồn cũng chỉ buồn một thời gian thôi còn hơn phải sống khổ sở với tớ cả đời!
Tớ không biết tớ quyết định như vậy có đúng hay không nữa?
Thôi, dù có quyết định như thế nào thì tớ và cậu hãy cố gắng làm tốt nhất để không bao giờ phải hối hận!

Submit "thư gửi người tôi từng yêu!" to Digg Submit "thư gửi người tôi từng yêu!" to del.icio.us Submit "thư gửi người tôi từng yêu!" to StumbleUpon Submit "thư gửi người tôi từng yêu!" to Google

Chuyên mục
Chưa phân loại

Bình luận

1. Avatar của khoinghiep9999
    toi thấy cảm động quá
  2. Avatar của saigonhcm
    hạnh phúc sẽ đến với những ai luôn hướng tới nó, cố gắng lên nhé bạn !
  3. Avatar của maimai92
    ngy cũ thì cũng là cũ rồi b ạ. cái gì cũ thì nên bỏ đi thôi
  4. Avatar của congnghiephn68
    cảm động quá!!
  5. Avatar của thoannguyen
    người yêu cũ , chẹp chẹp
  6. Avatar của pickernylon
    tình yêu. người yêu cũ. ngày trk mình yêu thầm một người mà ko dám nói ra. không hề hối hận vì nói ra lúc đó mình mất đi thằng bạn thân.hi
  7. Avatar của camerabienbachn
    hôm nay facebook cũng gọi ý kỷ niệm =]]] đọc lại cái câu chuyện mình viết tự nhiên nhớ tới mtd =]]]
Liên kết tài trợ:

ngọc trai ngoc trai Biệt thự Vũng tàu cho thuê Biệt thự Vũng tàu nha khoa uy tin Ho Chi Minh nha khoa tay trang rang rang su nha khoa Viet Nam
nieng rang implant chinh nha nha khoa lan anh răng sứ thẩm mỹ răng sứ zirconia rang gia veneer Trồng răng Implant
Cấy ghép Implant Trám răng Răng sứ Emax Giá làm răng sứ nha khoa Ho Chi Minh nha khoa Sai Gon      
Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 09:24 AM