Trang 1/10 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 97

Chủ đề: Hướng dẫn cách viết bài trên Cuộc Sống Số

Mặc định Hướng dẫn cách viết bài trên Cuộc Sống Số

Điều kiện để gửi bài:

Đầu tiên để có thể gửi bài bạn phải là thành viên của diễn đàn Cuộc Sống Số.

Bắt đầu gửi bài:

- Bạn có thể gửi bài của riêng mình bằng cách khởi tạo một topic bằng cách bấm nút "Gửi đề tài mới" (bên trái)

- Hoặc nếu bạn muốn góp ý trả lời chủ đề của người khác thì bạn thể bấm vào nút "Trả lời đề tài" hoặc gõ thẳng vào ô trả lời nhanh phía dưới topic.

Các nút hỗ trợ văn bản:

Trong khi gửi bài viết có thể bạn sẽ cần tinh chỉnh, trang trí, cách điệu bài viết của mình tùy theo sở thích và mục đích của mình. Các nút sau có thể giúp bạn.

+ Nút phông chữ : Đây là nút giúp bạn thay đổi phông chữ, mặc định của diễn đàn là Verdana, bạn có thể thay thành một số phông khác để làm tiêu đề, nhấm nhạnh đọan nào đó hay làm phông chữ của riêng bạn. Tuy nhiên nên sử dụng hợp lý tránh làm người khác "ngứa mắt" vì phông chữ quá khó đọc hay quá kỳ quái.

+ Nút cỡ chữ : Đây là nút giúp bạn tăng/giảm kích thước chữ trong bài viết của bạn. Mặc định của diễn đàn là 2, có thể sử dụng kèm với phông chữ tạo tiêu đề bài viết hay làm nổi bật phong cách dùng chữ của các nhân tuy nhiên không nên dùng cỡ quá to cho những câu viết thường làm phiền nhãn quang người khác.

+ Nút màu chữ : Nút màu cho phép bạn tô màu cho chữ, ứng dụng tương tự 2 nút trước.

+ Nút tô đậm chữ : Nút bấm này có tác dụng tô đậm màu của chữ được chọn hơn các chữ khác, có thể dùng để nhấm mạnh các đọan quan trọng hoặc làm tiêu đề bài viết nổi rõ hơn.

+ Nút in nghiêng :
    Với nút này bạn có thể in nghiêng các chữ được chọn, có thể dùng cho trích dẫn hay gây chú ý người đọc vào một đạon văn.

+ Nút gạch dưới :
    Nếu bạn muốn nhấn mạnh đạon chữ nhưng không thích dùng 2 nút trên bạn có thể chọn biện pháp gạch dưới bằng nút này.

+ Nút canh lề trái :
    Nút này cho phép bạn hướng văn bản từ trái sang phải.

Chữ viết sẽ bắt đầu từ lề trái đi sang phải.

+ Nút canh giữa : Cho phép bạn hướng văn bản từ giữa trang, thường dùng cho tiêu đề bài viết.

Chữ viết sẽ bắt đầu từ giữa trang và hướng sang 2 bên.

+ Nút canh lề phải : Ngược lại với canh lề trái, văn bản sẽ hướng từ phải sang trái.

Chữ sẽ chạy từ phải sang trái.

+ Nút đánh số đầu dòng : nút này cho phép bạn đánh số thứ tự cho các dòng liệt kê ý của mình:

1. Ý thứ nhất
    2. Ý thứ 2
    3. Ý thứ 3
    + Nút đánh dấu đầu dòng : công dụng giống nút đánh số nhưng thay cho số là các dấu ký hiệu:

• Ý thứ nhất
    • Ý thứ 2
    • Ý thứ 3
    + Nút thụt đầu dòng : Giúp bạn đẩy một số dòng vào sâu bên trong của thân bài hơn các dòng khác để trích dẫn hoặc nhấn mạnh đoạn đó:

Dòng 1
    Dòng 2
    Dòng 3
    Dòng 4

+ Nút đẩy dòng : Tác dụng ngược với nút thụt đầu dòng, để đẩy trở lại các dòng bị thụt vào hoặc kéo một số dòng ra ngòai.

Ngòai ra bạn còn có thể sửa dụng chén các biểu tượng cảm xúc smilies bằng nút hoặc ô mặt cười bên phải khung sọan văn bản.

Ở phần trả lời nhanh cũng cung cấm một số nút trong số kể trên và nếu bạn có nhu cầu sử dụng bạn phải chuyển sang khung sọan thảo đầy đủ bằng nút "Đến bảng đầy đủ chức năng".

CHỦ ĐỀ MỚI:

CHỦ ĐỀ NGẪU NHIÊN:

Các nút vẫn hoạt động bình thường, nhưng hiện nay diễn đàn đã nâng cấp lên bản 4.x nên có khác một chút thôi bạn nhé.

Bài viết quá rõ ràng, với lại hầu như những người dùng internet thì đều biết cách viết bài và sử dụng rồi.

Bài viết đã nói lên được sự nhiệt tình của admin cho diễn đàn của mình.

Thanks !

cái này cũng là điều cơ bản thui

Thông tin chủ đề