Trang 6/6 ĐầuĐầu ... 456
Hiện kết quả từ 51 tới 60 của 60

Chủ đề: Tuyển MOD cho diễn đàn Cuộc Sống Số

Mặc định Tham gia Ban Quản Trị

Chào Anh/chị,E ở MĐV TM6369M có đăng ký tham gia mới cho Bạn Đoàn Thị Mai Linh, và bạn Cẩm Thu vào Tháng 10/2018. Hồ sơ này là do bên e lên lấy bao gồm 2 thẻ và 1 sổ của Cẩm Thu nhưng k có sổ của Mai Linh Mai Linh là người lần đầu tham gia BHXH tại đơn vị.Cho e hỏi là BHXH Gò Vấp đã cấp sổ cho bạn Mai Linh chưa? Nếu chưa thì bên e cần làm những thủ tục gì?Trân trọng

Nam Mô Thích Ca Mâu Ni Phật, Thay mặt ban điều hành, xin cảm ơn bạn tham gia, sẽ liên lạc với bạn.Thân mến,Admin

Xin Chào BHXH TP. Hồ Chí MInhHiện tại công ty tôi đang sử dụng 01 lao động người nước ngoài quốc tịch Hàn Quốc.Công ty tôi đã tham gia đóng BHYT cho LĐNN này. Mã đơn vị: BW0099JTôi được biết bắt đầu từ 01/01/2018 người LĐNN phải bắt buộc Tham gia đóng BHXH.Vậy cho tôi hỏi thủ tục tham gia đóng BHXH cho người nước ngoài làm như thế nào? Cần nộp những giấy tờ gì?Xin trân trọng cảm ơnMs Huệ

Xin kính chào đạo hữu thientinh82,Thay mặt ban Quản Trị và Điều Hành, chúng tôi xin cảm ơn và hoan nghinh đạo hữu gia nhập vào ban điều hành. Xin ghi nhận lời tán thán của đạo hữu tuy nhiên chúng tôi chỉ là người thừa hành những quyết định của ban Quản Trị và Điều Hành. Chúng tôi đã chuyển lời của đạo hữu đến mọi người trong ban. Đồng thời cũng đã cấp quyền điều hành viên cho đạo hữu. Chúc an lạcThay Mặt ban quản trị và điều hànhAdmin

Bảo hiểm xã hội Quận 10 xin chào bạn.Căn cứ Nghị định 153/2018/NĐ-CP, lao động người nước ngoài làm việc tại Việt Nam giao kết HĐLĐ từ 01 năm trở lên thì tham gia BHXH bắt buộc từ 01/12/2018. Đối với đơn vị bạn, lao động người nước ngoài tham gia BHXH bắt buộc thì tham gia theo mã đơn vị IC0099J; nếu chỉ tham gia BHYT HĐLĐ từ 03- dưới 01 năm thì tham gia theo mã BW0099J. Chậm nhất ngày 20/12/2018 đơn vị phải điều chỉnh tăng, giảm theo đúng mã quản lý như trên. Sau ngày 20/12/2018, nếu đơn vị không điều chỉnh thì BHXH sẽ giảm toàn bộ mã BW và tăng theo mã IC. Hồ sơ báo tăng theo phiếu GNHS 600. Đơn vị rà soát để báo tăng, giảm người tham gia theo đúng đối tượng và quy định.Trân trọng.

Bảo hiểm xã hội Thành phố Hồ Chí Minh xin chào bạnCăn cứ Khoản 8 Điều 13 Nghị định số 146/2018/NĐ-CP ngày 17/10/2018 quy định chi tiết và hướng dẫn biện pháp thi hành một số điều của Luật BHYT quy định trường hợp đối tượng quy định tại khoản 4 Điều 4, Điều 5 và 6 Nghị định này tham gia BHYT lần đầu hoặc tham gia không liên tục từ 03 tháng trở lên trong năm tài chính thì thẻ BHYT có thời hạn sử dụng là 12 tháng kể từ ngày thẻ BHYT có giá trị sử dụng theo quy định tại Điểm c Khoản 3 Điều 16 của Luật bảo hiểm y tế.Căn cứ Khoản 1 Điều 30 Quyết định 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017 của BHXH Việt Nam quy định thời hạn xử lý hồ sơ đối với trường hợp cấp mới thẻ BHYT là không quá 05 ngày kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định.Như vậy, bạn có thể đăng ký mua thẻ BHYT tại các Đại lý thu BHYT hoặc BHXH nơi thường trú, cơ quan BHXH sẽ thực hiện in trả thẻ BHYT cho người tham gia trong vòng 05 ngày kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định và thẻ BHYT tham gia lần đầu sẽ có giá trị sử dụng sau 30 ngày kể từ ngày đóng tiền. Bảo hiểm xã hội Thành phố Hồ Chí Minh trả lời để bạn biết và thực hiện.

Kính gửi cơ quan BHXHCông ty tôi có trường hợp người lao động làm 2 công việc là tài xế và bảo vệ ca đêm, công ty ký 2 HĐLĐ tương ứng với 2 công việc trên HĐLĐ tài xế ký trước với mức lương cao hơn HĐLĐ bảo vệ vậy cho hỏi công ty sẽ phải đăng ký tham gia BHXH, BHYT, BHTN bắt buộc trong trường hợp này như thế nào?Mong nhận được phúc đáp sớm từ cơ quan BHXH để đảm bảo quyền lợi cho người lao độngXin chân thành cảm ơn

Chào anh/chịEm ở mã đơn vị TY4360Y-Tháng 12/2017 Công ty em có đăng ký tham gia BHXH cho bạn LÊ THỊ YẾN NHI -CMND Số 312323553 nhưng đến nay vẫn chưa thấy sổ trả về đơn vị, Hiện người lao động cần sổ GẤP, nhờ anh chị chuyển giúp em nha.Em cám ơn ạ

Dear Anh/ChịVui lòng hướng dẫn em cách đăng ký tham gia bảo hiểm xã hội lần đầu cho doanh nghiệp. Vì lần đầu em làm mảng này nên em còn mơ hồ về thủ tục. Em cảm ơn anh/chị nhiều ạ

quá hay, quá hay, em cảm ơn anh Phong đã gửi lời mời và em xin tham gia nhiệt tình. thật ra từ ngày xửa ngày xưa, từ khi anh Lô manh nha có ý tổ chức một cuộc thi MF em đã sôi sùng sục rồi, và em cũng đang có ý đợi vụ LOMO lắng xuống thì sẽ mời một số anh em cùng thi MF cho vui. Giờ thấy anh Phong tỏ ý thế này thật hợp ý em, heheh.

Thông tin chủ đề