Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Những điều nên và không nên khi làm việc tại nhà

::Thiên Thần Vũng Tàu:: Avatar của Angeline

Question Những điều nên và không nên khi làm việc tại nhà

Nếu bạn muốn làm việc tại nhà, hãy xem xét kỹ những điều dưới đây trước khi đưa ra quyết định.

Nên:

1. Kiểm tra trụ sở công ty

Đảm bảo rằng công ty bạn đang làm việc là nơi nghiêm túc và hợp pháp.

2. Có một mẫu phiếu thuế

Đây là mẫu thuế cho những người làm việc tự do, nó sẽ giúp bạn giải quyết các vấn đề về thuế với những đồng lương bạn kiếm được.

3. Sở hữu một phòng làm việc tại nhà

Nếu bạn đặt ra một chế độ làm việc như công ty, bạn phải tuân theo lịch trình này một cách nghiêm ngặt. Vì bạn rất dễ mất tập trung với những hoạt động của mọi người trong gia đình.

4.Lưu giữ những ghi chép

Giữ lại những ghi chép, những thời gian biểu bạn đã xác lập. Chúng sẽ là những vật vô cùng giá trị trong trường hợp có rắc rối bồi thường.

Không nên:

1. Chi trả để làm việc cho ai đó

Đây là luật bất thành văn cho những ai muốn làm việc tại nhà. Bạn hãy thử hỏi mình câu hỏi này - bạn thực sự muốn trả tiền cho một người sếp nào đó chỉ để làm việc cho họ. Câu trả lời chắc chắn là không, phải không bạn?

2. Mong muốn quá nhiều

Nếu một công việc quảng cáo: “Làm việc tại gia kiếm 500.000 đồng mỗi ngày” thì chiêu thức này mang tính lừa đảo đó bạn. Vì nếu đó là sự thật thì mọi người đâu cần đến công sở, họ chỉ cần ở nhà làm việc là đủ. Hãy để những mong muốn của mình thực tế hơn bạn nhé.

3. Đưa thông tin cá nhân

Nếu sếp của công ty bạn chuẩn bị đầu quân hỏi xin những thông tin cá nhân của bạn, bạn nên xác nhận tính hợp pháp của công ty trước khi đưa cho họ những chi tiết về bản thân.

4. Khẳng định bạn luôn có thời gian làm việc
    Một vài công ty bận rộn hơn những công ty khác, còn một vài nơi chỉ tuyển dụng bạn với tư cách cộng tác viên. Vậy thì bạn nên biết rõ khối lượng công việc của mình có thể đảm bảo được hay không.

5. Hạ thấp mình

Bạn nên hiểu rõ khả năng của bản thân và chứng tỏ mình là một phần của công ty.

Theo Dân Trí

CHỦ ĐỀ MỚI:

CHỦ ĐỀ NGẪU NHIÊN:

bài viết rất hay và hữu ích. Nắm tâm lý của các anh em thất nghiệp, nôn nóng mong muốn có một công việc kiếm ra tiền, nên có rất nhiều rơi trường hợp mất tiền mà không đem lại hiệu quả gì, anh em cẩn thận nhé.

đúng đó. làm việc ở nhà dễ bị chi phối và không có không khí làm việc. bạn nên có phòng làm việc riêng nếu làm việc tại nhà
    in bao bi nilon gia re, bao bi ni lông, túi nilông, túi nilông giá rẻ, bao bi nilong,

Thông tin hay và hữu ích
    Chocolate xách tay từ Nhật Bản --> http://namavn.com <-- Socola tươi Nhật Bản

Facebook: https://www.facebook.com/namachocolate2014

Google Plus: https://plus.google.com/+Namavnchocolate/posts

Thông tin thật hữu ích, nhưng riêng phần giấy tờ làm việc tự do là thê nào nhỉ. Mình đó giờ làm mà không có phiếu phiếc gì hết. Thấy cũng ok mà.
    Có gì email hoặc inbox giúp mình nhé. Vì có 1 số trường hợp mình cần in hóa đơn VAT nhưng không biết làm thế nào.

Thông tin chủ đề