Tên phim: Where Stars Land (Nơi Vì Sao Rơi)
Quốc gia: Hàn Quốc
Diễn viên: Lee Je Hoon, Chae Soo Bin, Lee Dong Gun, Rowoon,...
Thể loại: Tâm lý, tình cảm, HE
Số tập: 16 (dài)
Review bởi: BaoYin
------
Nội dung:
Bộ phim nói về cuộc sống làm việc tại sân bay quốc tế Incheon.
------
Where Stars Land là bộ phim kể về cuộc sống của những người làm việc ở sân bay, không phải phi công hay tiếp viên hàng không mà là những nhân viên làm việc dưới mặt đất. Như nam nữ chính là nhân viên của ban chăm sóc khách hàng ở sân bay. Hay như dàn nhân vật phụ làm quản lý hoạt động bay, hải quan, ban an ninh,... Bộ phim đã khắc họa được công việc cực khổ và có nhịp độ nhanh ở sân bay khá rõ nét giúp mình phần nào biết thêm về ngành hàng không này là như thế nào.
Lý do vì sao mình chọn tăng like khi xem phim ư? Thứ nhất vì đề tài phim khá mới mẻ nè, thứ hai là vì poster phim (thực sự màu poster đánh trúng tâm lý mình luôn, đẹp dã man), thứ ba là vì mình mê bạn nữ chính Chae Soo Bin á, bạn đẹp lắm lắm lắm.
Han Yeo Reum (Chae Soo Bin) là một nhân viên của nhóm dịch vụ lữ hành. Cô có lòng cầu tiến, chăm chỉ với công việc của mình nhưng lại khá đoảng nên thường phạm phải những lỗi lặt vặt. Han Yeo Reum ở những tập đầu tạo cho mình cảm giác cô là một người tràn đầy năng lượng nhưng lại cố chấp, đôi khi lại lanh chanh quá. Ví dụ như đoạn nữ chính chuyển sang phòng mới và biết nam chính vào làm sau cô nên không chịu để nam chính hướng dẫn??? Vì là những tập đầu nên mình vẫn xem tiếp để theo dõi xem Han Yeo Reum có thay đổi không, thì có thay đổi nha. Về sau Yeo Reum dần học được và thay đổi cách làm việc của mình, từ một quả bom nổ chậm đã dần thể hiện được năng lực của mình.
Lee Soo Yeon (Lee Je Hoon) là đồng nghiệp cùng nhóm với nữ chính. Anh là một người có thành tích hoàn hảo, tốt nghiệp KAIST và muốn trở thành phi công. Nhưng vì một tai nạn nên đành phải từ bỏ giấc mơ ấy. Nhưng Soo Yeon vẫn muốn làm việc ở nơi có ước mơ của mình, vì vậy anh đã trở thành một nhân viên sân bay. Nam chính là kiểu người lạnh nhạt, không thích giao tiếp nhiều với người ngoài. Anh không cần bạn bè, chỉ muốn lặng lẽ sống và trở thành một người mờ nhạt. Trong cảm nhận của đồng nghiệp và cả Han Yeo Reum thì Soo Yeon là một người khá bí ẩn và kỳ lạ.
Mối quan hệ của nam nữ chính mình thấy là nhanh như tên lửa ấy. Họ từng gặp nhau 1 năm trước đó, từ đó nam chính say luôn trong ánh mắt của người ấy. Nữ chính thì sau này làm chung mới bắt đầu có tình cảm với nam chính. Họ làm chung khoảng 2 tháng thì bắt đầu hẹn hò (vì hay coi những câu chuyện mưa dầm thấm lâu nên với mình thì mối tình này cực kỳ nhanh).
Xem phim vì mê Chae Soo Bin, nhưng xem xong mình lại thấy anh nam chính Lee Je Hoon đáng yêu quá thể. Anh không phải kiểu đẹp trai xỉu ngang xỉu dọc mà men nhiều hơn. Chả hiểu sao mà stylish lại tạo hình cho anh quả đầu nấm cute hột me như vậy. Thực sự là chiếc đầu nấm làm anh trông dễ thương lắm á...
Ngoài rể quý trời cho những công việc thường ngày ở sân bay thì trong phim còn có những tình huống khẩn cấp như lý do thời tiết phải hoãn chuyến bay, hay như phải ưu tiên cho chuyến bay khẩn cấp, rồi những khách hàng trời ơi đất hỡi. Mình đánh giá cao những người diễn vai hành khách này, xem mà chỉ nghĩ sao đi máy bay mà có thể vô lý được như vậy luôn đó.
Ngoài đôi chính thì còn một đôi phụ nữa, hai bạn làm bên ban an ninh sân bay. Bạn nam thì thích bạn nữ nhưng ngại không dám bày tỏ nên vẫn luôn tỏ ra là một người tiền bối tốt. Bạn nữ thì ế truyền kiếp nhưng giả bộ mình có bạn trai rất tỉnh, tính cách bạn này khá thẳng, mình thấy bạn vui lắm
Mém quên mất một bạn nam phụ chung tình ấm áp. Go Eun Sub (Rowoon) làm ở đội quản lý đường bay, là bạn thân của nữ chính từ lúc phỏng vấn vào công ty. Bạn thích Yeo Reum lắm nhưng lại không thổ lộ mà lặng lẽ làm bạn thân ấm áp tình thâm??! Xui một cái tới lúc bạn muốn bày tỏ thì Yeo Reum đã có tình cảm với nam chính Soo Yeon mất tiêu rồi.
Nên mình cũng tự đề xuất (ảo tưởng) thôi thì bạn về với mình vậy =))))
Mình nhớ trước đây đọc hằng số tình yêu ở đâu một chiếc bình luận rằng kết nhanh và vội quá, chỉ quay mỗi bóng lưng của nam chính. Mình thấy kết vậy là ổn, nhưng phải chi đạo diễn quay mặt nam chính ở cảnh cuối thì sẽ ok hơn đó Một điều mình khá thắc mắc là rốt cuộc ba của nữ chính như thế nào? Vì mình thấy trong phim có đề cập ông ly hôn với mẹ nữ chính rồi sau đó giúp nam chính khá nhiều, nhưng ở khoảng thời gian hiện tại thì lại không thấy sự xuất hiện của ông.
Chốt lại, mình thấy Where Stars Land tuy không quá xuất sắc nhưng cũng là một bộ phim đáng coi.

CHỦ ĐỀ MỚI:

CHỦ ĐỀ NGẪU NHIÊN: